Heroes of Newerth Thailand Forums

เว็บบอร์ดของผู้เล่นเกมส์ HoN ในประเทศไทย
วันเวลาปัจจุบัน 28 มี.ค. 2024, 15:36

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 2 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
zenxor
 หัวข้อกระทู้: เข้าเล่น MatchMaking ไม่ได้ [ไม่ได้เกิดจากการออกจากเกมเอง]
โพสต์เมื่อ: 09 พ.ย. 2016, 01:11  
Level: 1

ผมเข้าเล่น MatchMaking เมื่อวานที่ 7/11/59 แล้วยังไม่ทันได้เข้าเกม มันหลุดออก มีให้กดเชื่อมต่อใหม่ ผมก็กดแต่สุดท้ายเข้าไม่ได้ ผมก็เลยเข้า MatchMaking อีกครั้ง เมื่อได้เล่นก็ไม่ใช่ห้องเดิมที่หลุด บางครั้งก็เล่นได้ บางครั้งก็หลุดอีก ผมก็ทำวิธีเดิม แต่ประเด็นคือ ผมโดนแบน MatchMaking ครั้งแรก มันแจ้งว่าให้เล่นธรรมดา กดเข้าห้องเองอะครับ 3 เกม โดนผมเพิ่งสังเกตว่ามันขึ้นแจ้งประมาณว่า โปรแกรมเกมผมไม่สมบูรณ์หรืออะไรนี่แหละครับ แล้วให้ผมกดที่ฟันเฟือง ผมก็กดตามที่มันบอก ปรากฏว่ามันเหมือนติดตั้งเกมให้ผมใหม่ ทีนี้ผมเข้า MatchMaking มันบอกว่าผมถูกแบน ต้องเข้าเล่นธรรมดาถึง " 30!!!!! " เกม จนถึงตอนนี้ยังเข้าไม่ครบเลยครับ นี่ผมต้องเข้าจนกว่าจะครบเลยถึงจะได้เล่นใช่ไหมครับ ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้กดออกเอง ทำไมแบนอะไรมันจะเยอะขนาดนี้ จะไม่ได้คนเล่นเลยรึไง
ปล. ผมอ่อนมาก เพิ่งหัดเล่น ปกติเข้าMatchMaking เพื่อเล่นกับบอท

ขอโทษที่พิมยาว ขอระบายหน่อย จะให้เล่น 30เกม บ้าไปแล้ว เกมนึงผมเล่นก็ประมาณครึ่งชั่วโมง เล่นเป็นวันกว่าจะปลดแบน ไม่ต้องทำไรกันพอดี

ชื่อ zenxor
ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
zenxor
 หัวข้อกระทู้: Re: เข้าเล่น MatchMaking ไม่ได้ [ไม่ได้เกิดจากการออกจากเกมเอ
โพสต์เมื่อ: 10 พ.ย. 2016, 04:17  

เพิ่มเติมนะครับ วันนี้10/11 4:15 มันแจ้งว่าต้องเข้าเล่นธรรมดา 38 เกม ถึงจะปลดแบน อยู่ดีๆเพิ่มซะงั้น แล้วที่นั่งเล่นมาทั้งคืนนี่มันอะไร
ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 2 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง