Heroes of Newerth Thailand Forums

เว็บบอร์ดของผู้เล่นเกมส์ HoN ในประเทศไทย
วันเวลาปัจจุบัน 29 มี.ค. 2024, 00:44

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 5 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
EmoSeedX
 หัวข้อกระทู้: ผู้ที่ประสบปัญหาการเล่น อยู่ๆ แล้วหลุด เชิญทางนี้
โพสต์เมื่อ: 01 พ.ย. 2011, 10:04  
Level: 1

ส่วนตัวผมใช้ Win7 ครับ
แรกเริ่มเลย อาการเป็นแบบว่า เล่นๆ ไปอยู่ดีๆก็หลุด เล่น mmk ชอบหลุดตอนจะเข้าเลือกตัว แต่ที่เห็นเป็นหนักๆ เลยจะหลุดตอนช่วงเวลา สาดสกิลใส่กันครับ ประมาณว่า จังหวะ + 5-5 หรือ 4-5 หลุดแน่นอน

เคยปรับกราฟฟิก จาก Dirag 9 เป็นแบบ OpenGL ดูแล้ว ไม่สามารถเข้าอะไรได้เลย แม้แต่โปรแกรม Garena ก็ตาม คลิกแล้วไม่เกิดอะไรขึ้น พอดีไปเจอเค้าบอกมาว่า ถ้าเป็นอาการแบบนี้ให้ คลิกขวาที่ icon เกมส์ของเรา แล้วเลือก Propertise แล้วเลือก Compatibility คลิกถูกที่ Run แล้วเลือก Win95 ลองทำดูสรุปว่า เข้าเกมส์ได้ครับ ใจชื่นขึ้นมาหน่อย นึกว่าต้องเสียเวลาลงใหม่แล้ว เลยปรับจาก OpenGL มาเป็น Dirag9 เหมือนเดิม เล่นได้ครับ แต่ต้องยอมรับสภาพที่ต้องเล่นแล้วหลุดอยู่บ่อยๆ

วิธีแก้ เพื่อไม่ให้หลุดเวลาเล่น คือ ( ใช้ได้ผลมาแล้วครับ 4 เกมส์ สาดสกิลมันส์เลย ไม่หลุดซักครั้ง ) :orc1:
1.เข้าไปเปลี่ยน กราฟฟิก จาก Dirag 9 มาเป็น OpenGL ซะ ไม่ต้องกลัวจะเข้าเกมส์ไม่ได้อีก
2.คลิกขวาที่ icon เกมส์ Heroes of Newerth
3.เลือก Propertise แล้วเลือก Compatibility คลิกถูกที่ Run
4.เลือก Windows Sever 2008 (Service Pack1)
5.ในส่วนของ Privilge Level ให้คลิก ถูก ด้วยนะครับ
6.เข้าเล่นเกมส์ได้เลย

ไม่หลุดอีกเลยครับ จากที่เล่น 2 เกมส์ต้องหลุดอย่างน้อย 1 ครั้ง เด๋วนี้ 4 เกมส์ ยังชิวส์ๆ อยู่
เห็นเค้าบอกว่า สาเหตุการหลุดมาจาก มันดึงไดร์เวอร์อะไรซักอย่างจากตัวเครื่อง ซึ้งก็อาจจะจริง เพราะจากการสังเกตุเวลา + กัน มันไม่สามารถประมาณผลภาพได้เร็วขนาดนั้น คลายๆกับมัน Error มันเลยหลุดออกมาเลย
ปล. ผมใช้การ์ดจอ GT9500 ของ FXF ครับ

เข้าใจเลยว่าการเล่นแล้วหลุด มันเซ้งขนาดไหน ขอให้หายไวๆ นะครับ
ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
ctrongdb
 หัวข้อกระทู้: ผมปวดหัวมาก ช่วยผมแก้หน่อย
โพสต์เมื่อ: 18 เม.ย. 2012, 15:42  

ผมลองทำตามแล้วนะครับ แต่ใช้ไม่ได้เลย ตอนนี้ผมเข้าเกมhon ไม่ได้เลย ทำไงดี
ข้างบน
watsaphon
 หัวข้อกระทู้: Re: ผมปวดหัวมาก ช่วยผมแก้หน่อย
โพสต์เมื่อ: 25 มี.ค. 2013, 23:41  

ctrongdb เขียน:
ผมลองทำตามแล้วนะครับ แต่ใช้ไม่ได้เลย ตอนนี้ผมเข้าเกมhon ไม่ได้เลย ทำไงดี

ผมก้อเปนเหมือนกานอะคับ ทำไงคับถ้าแก้ไขได้แล้วบอกหน่อยคับ
ข้างบน
a1tz
 หัวข้อกระทู้: Re: ผู้ที่ประสบปัญหาการเล่น อยู่ๆ แล้วหลุด เชิญทางนี้
โพสต์เมื่อ: 01 เม.ย. 2013, 12:24  

ผมมีอาการแบบว่า ไม่เด้ง ไม่อะไรเลย แต่เนตผมดับไปเลย คือจากไฟ 4 ดวง เล่นออนได้ 5นาที ไฟหายไปเลย 2 แต่เล่นอย่างอื่นนี่ปกติ เล่นมาทั้งวันพอกดเข้าฮอนเท่านั้นแหละ เห้อออ
ข้างบน
Persec.co.th
 หัวข้อกระทู้: Re: ผู้ที่ประสบปัญหาการเล่น อยู่ๆ แล้วหลุด เชิญทางนี้
โพสต์เมื่อ: 05 ส.ค. 2015, 10:57  

แนะนำบริการ VPN4Games ปรับอินเตอร์เน็ตให้ดีขึ้น ทะลุบล็อกเกมออนไลน์ในประเทศและต่างประเทศ ทะลุบล็อกสถานที่เช่น ในหอพัก ในมหาลัย ในที่ทำงาน ลดแลค ลดปิงเกม
เรามี Server VPN ที่ให้บริการ ไทย สิงคโปร์ ฮ่องกง ไต้หวัน เกาหลี ญี่ปุ่น ยุโรป สหรัฐอเมริกา รัสเซีย อังกฤษ อินโดนีเซีย ออสเตรเลีย และพิเศษเพียงสมัครและกรอก code นี้ "V4GTH"ก็ได้รับวันใช้งานฟรี
สมัครได้ที่นี้ : www.vpn4games.com/th

#vpn #vpn4games #เล่นเกม #เกม
ข้างบน
แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 5 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง