Heroes of Newerth Thailand Forums

เว็บบอร์ดของผู้เล่นเกมส์ HoN ในประเทศไทย
วันเวลาปัจจุบัน 28 มี.ค. 2024, 22:43

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 10 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
thekop55
 หัวข้อกระทู้: การเล่น scout ควรเล่นยังไงครับ
โพสต์เมื่อ: 27 เม.ย. 2010, 11:58  
ภาพประจำตัวสมาชิก

Level: 1

ผมเล่นแล้วโดนไล่ kill ตลอดเลย ควรออกของยังไงบ้างครับ แล้ว ถ้าเจอกับตัวแมลง ควรออกของแก้ยังไงครับ
ช่วยตอบให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
Kingdomax
 หัวข้อกระทู้: Re: การเล่น scout ควรเล่นยังไงครับ
โพสต์เมื่อ: 27 เม.ย. 2010, 16:43  

Level: 2
Level: 2

scoutนี่มันสามารถหายตัวได้ตลอดเวลาเลยรึ้เป่าครับ?~
ข้างบน
thekop55
 หัวข้อกระทู้: Re: การเล่น scout ควรเล่นยังไงครับ
โพสต์เมื่อ: 28 เม.ย. 2010, 14:31  

หายตัวไม่ได้ตลอดครับต้องกดใช้สกิลที่ 1 และต้องใช้mana ด้วยครับ
ข้างบน
XlzC
โพสต์เมื่อ: 24 พ.ค. 2010, 00:22  
Moderator
Moderator

ผมก็อยากเล่นนะ แต่เคยเล่นแล้วตายตลอด

เล่นไม่เป็น 55+
ข้างบน
Valkyries
โพสต์เมื่อ: 05 มิ.ย. 2010, 19:58  

เริ่มมาอัพ ward ไว้ 1 แล้วปักรูนเลยคับ แต่ควรมีเพื่อนไปด้วยไม่งั้นอาจโดนรุมกระทืบตายได้ง่ายๆ
พยายามฟาร์มให้ไวคับ แนะนำให้ออก ขวานตีครีป กับโล่agi ไว้ด้วยนะครับสำหรับต้นเกมช่วยได้เยอะ
ทางที่ดีควรได้ fury ก่อนนาทีที่ 15 นะครับ ยังไงก้ไม่ควรเกินนาทีที่ 20 ส่วนเรื่องboots นี่จะก่อนหรือหลังก้ได้แล้วแต่ชอบ
จังหวะปะทะต้นเกมถ้าอยากปะทะก้ได้ แต่ควรมีเพื่อนไว้ด้วย อย่าพยายามฟาร์มเลน มากนักในช่วงแรกๆเพราะจะโดนตุ๋ยได้ง่ายๆ
tip: ออก helm of domina มาคุม orge น้ำแข็งแล้วใส่เกราะ น้ำแข็งให้เราจะทำให้เก่งขึ้นมา armor +8 คนที่ตี่เราติด forst ด้วย :orc12:
ข้างบน
Gabriel_H
โพสต์เมื่อ: 12 ก.ค. 2010, 10:42  

ไม่ยากครับ
1. ในการออก itemครั้งแรก (ขวานตีครีบ, กินยาเพิ่มเลือด 6 อัน(กินต้นไม้อ่ะ), ที่เหลือ +1 All จะได้ 3 อัน)

Step ช่วงต้นเกม
อัพ Ward ที่ เลเวล 1 ถ้าช่วยเพื่อนให้ปักไว้ที่ 2 ฝั่งของ Rune ถ้าช่วยตัวเอง !!! อ่อเกือบลืมครับผมแนะนำถ้าอยู่ฝั่ง Legion ให้ไป Top ถ้าอยู่ฝั่ง Hellboune ให้มา Bot เพราะอะไร ย้อนกลับไปช่วยตัวเองคือ ถ้าอยู่ฝั่ง Legion ที่แนะนำให้ไป Top ก็ให้ Ward ที่ Rune Top แล้วอีกอันให้ไปปักที่ ครีบฝังศัตรูไม่ให้เค้าดึงครีบหรือ Pull Creep นั่นเอง ถ้าอยู่ Hellboune ก็เช่นกัน Ward rune ล่างแล้วอีกอัน ฟังแล้วงงมะ ฮ่าๆๆๆ เอา Replay ไปดูเองละกันนะ

http://f2.uploadfile.biz/file/?i=IMENMEIEIIMZEI

Step ออก item ของผม

1. รองเท้าเพิ่ม Speed ATK
2. Runed Axe (ดีเพราะ เลเวล 16+ Wind Walk ฟรีเลยทีเดียว มานาไม่ลด)
3. Frostburn หรือ Brutalizer (ฆ้อน Stun) มีผลกับ item ที่ 5 ดูต่อไปครับ
4. Abyssal Skull (ควรออกอย่างยิ่งเพราะ + Base DMG 15% ดูดเลือดไม่ติด Orb Effect)
5. Shieldbreaker สืบเนื่องจาก item ที่ 3 ถ้าออก Frostbrun ให้ออก Savage Mace แทน ถ้าออก Brutalizer ก็ออก Shieldbraker
6. Late เกมมากๆ ออก Wingbow ครับ

ปล. ควรเล่น Safe มากๆเพราะเราเป้นตัว Carry ที่หวังผลได้
ปล 2. KS ไปเลยครับ คือ Last shot Kill Hero ไปเลยครับไม่ต้องสนใครจะว่ายังไง เราเกิดช่วยทีมได้มาก
ปล 3. เวลา ปะทะ อย่าสดครับถ้าคิดว่าเอาไม่ตายหรือสู้ไม่ได้ รอเพื่อนครับ
ปล 4. ถ้าเราโดนฝ่ายตรงข้ามมองว่า " Scout ฆ่า Scout ก่อน" แนะนำสำคัญยิ่ง Shrunhen Head (BKB) ด่วน

มีไรแนบอกต่อๆกันครับ นี่คือแบบที่ผมเล่น Scout
ข้างบน
JiNsMitH
โพสต์เมื่อ: 27 ก.พ. 2011, 02:30  

เริ่มแรกออกโลบล็อก 250 ขวานตีครีบ 225 กินต้นไม้
มาถึง อัพward ท่า2 ไปปักไว้หน้าป่าเรากับป่ามันครับ
โดยปกติแล้วscoutเป็นตัวที่last shot creepได้ง่ายมากครับ พยายามlastไปเรื่อย ๆ เก็บเงิน ออกขวานทองให้ได้ พยายามอย่าให้ตาย แรกๆ ทำงี้ไปเรื่อย ๆ พอมันมาถ้าเราคิดว่าโดนgankแน่ ๆ ก้อwin workท่า1 หนีครับ
เวลาปะทะกันนะครับ scoutไม่ควรลุยก่อน เราต้องดูจังหวะ มองหาตัวเปราะๆ ก่อน แล้วต้องดูด้วยว่าเลือดฝ่ายตรงข้ามเหลือมากแค่ไหน ถ้าใกล้ตายจิงๆ เราดูด้วยว่ามีตัวไหนใช้สกิลdisableเราได้บ้าง ถ้าไม่มีหรือcooldownกันหมด เราค่อยเข้าไปลุย แต่เวลาallกัน ต้องเปิดward ให้เพื่อนด้วยนะครับ ไม่งั้นจะโดนด่าว่าเป็น moron retardอะไรประมานนี้ 55 จิงๆ scoutเล่นไม่ยาก รอlastอย่างเดียวครับ เด๋วก็โหดแล้ว ถ้ายิ่งเราออกของdamage ได้เยอะๆ จะได้ให้เรายิงโหดครับ เพราะว่ามันมีสกิล คริ+ตีเร็ว4hitของสกิล1 โครตรโหดเลย ถ้าของเราโหดมากๆ อาจฆ่าตายได้ภายใน4 hitเลยครับ

GREAT
ข้างบน
korndanai
โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2012, 15:19  

thekop55 เขียน:
ผมเล่นแล้วโดนไล่ kill ตลอดเลย ควรออกของยังไงบ้างครับ แล้ว ถ้าเจอกับตัวแมลง ควรออกของแก้ยังไงครับ
ช่วยตอบให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เคยเห็น อีก สเต็ปป่าวคับ ออกบิ้งเลย วิทีคือ
1หายตัวไว้
2ดูระยะที่เราบิ้งไปห่คู่ต่อสู้พอดี
3ซูมเลย!!! แล้วกะบิ้งไปสับ ตายชัว!!

ปล. ถ้าได้โคเด็กยังดี [สเต็บนี้มีไว้ตุ๋ยอย่าเดียวนะคราฟ]
ข้างบน
reidheadza
โพสต์เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 14:27  

ขอบใจจร้า
ข้างบน
arthur
โพสต์เมื่อ: 21 มี.ค. 2016, 16:54  
Level: 3
Level: 3

thekop55 เขียน:

ไม่ลาส ไม่ฟราม บ่อยก้พอครับ

GoOnVPN.com บริการ VPN เล่นเกมส์ HON ทะลุบล็อค แก้บล็อค
เล่นเกมส์ Heroes of Newerth ผ่าน VPN ลดแล็ค ปิงเกมส์เสถียร ราคาไม่แพง ทดลองใช้งานฟรี
ข้างบน
แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 10 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง