Heroes of Newerth Thailand Forums

เว็บบอร์ดของผู้เล่นเกมส์ HoN ในประเทศไทย
วันเวลาปัจจุบัน 28 เม.ย. 2024, 02:07

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 4 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
Azen
 หัวข้อกระทู้: อยากทราบเทคนิคการเล่นของ Engineer ครับ
โพสต์เมื่อ: 07 ธ.ค. 2009, 11:46  
Level: 1

อยากทราบเทคนิคการเล่นของเอจิเนีย ครับ ทั้งการอัพ Skill การ ซื้อของครับ ขอเสตปการใช้ Skill ด้วยก็ดีครับ อยากได้รายละเอียดของ Skill แต่ละ Skill ด้วยอะครับ เพราะว่าผมดูใน เว็ป ที่เขาบอก Skill Hero นี่มันไม่มี Engineer อะครับ น่าจะเป็นเพราะเป็น Hero ใหม่ - -* รบกวนด้วยนะครับ
ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
Administrator
 หัวข้อกระทู้: Re: อยากทราบเทคนิคการเล่นของ Engineer ครับ
โพสต์เมื่อ: 07 ธ.ค. 2009, 23:48  
ภาพประจำตัวสมาชิก

Site Admin
Site Admin

รายละเอียดฮีโร่และสกิลของ Engineer ครับ

http://heroesofnewerth.in.th/heroes/engineer.html

:orc^^:
ข้างบน
sutanaza
 หัวข้อกระทู้: Re: อยากทราบเทคนิคการเล่นของ Engineer ครับ
โพสต์เมื่อ: 08 ธ.ค. 2009, 22:15  

คร้าบ

engineer step ผมนะคับ ออกของ นี่ ตามสเต็ปเลยครับ แล้วแต่ พยายาม ออก ขวานไฟฟ้า ให้ได้ ที่ยิงแล้วช้อตอะนะคับ แต่ตอนแรกต้องออกแวนก่อนเพื่อความอึด เหนียว < กลัวตาย > ส่วนรองเท้านี่ อะไรก็ได้คับ ไม่แนะนำเท้าวาป
ส่วนสกิลคับ step ผมอีกแล้ว ก็ อัพ 2 3 2 3 2 3 2 3 4 1 >>>> ตามแต่เลยคับที่เหลือ
ข้างบน
vespa80
โพสต์เมื่อ: 29 ม.ค. 2010, 15:24  
ภาพประจำตัวสมาชิก

Level: 2
Level: 2

รายละเอียดสกิลมีบอกแล้วในเว็บนะครับ ส่วนแนวทางการเล่นไม่ยากครับ อยู่ที่ว่าจะเล่นสายไหน
โดยส่วนตัวที่ผมเล่นนะ อัพสกิล1-3ให้เต็มก่อน สกิล2ผมไว้อัพตอนเวลท้ายๆไปแล้ว
สกิล1มีประโยชน์ดีครับ กะดีๆ จังหวะไล่ฆ่าพยายามปาดักหน้าคู่ต่อสู้ให้ได้ แล้วมันจะเด้งกลับมาให้เรายิงฟรีเองถ้าผมจำไม่ผิด สกิลมีระยะปา1000 ซึ่งถือว่าไกล แต่ระยะแสดงผลไม่ค่อยกว้างเท่าไหร่ครับ

สกิล2ป้อมปืน อย่างที่บอกครับ ผมไว้อัพท้ายๆ ป้อมปืนนี้มันถูกตั้งสกิลให้ยิงฮีโร่ไว้นะครับ เราสามารถเข้าไปเปลี่ยนได้โดยคลิกที่สกิลเป้ายิงในตัวป้อมปืน มันก็จะช่วยเรายิงครีปได้

สกิล3 สกิลกดใช้ แต่ใช้กับตัวเองไม่ได้ จะใช้ได้กับtower/ยูนิตรถ/<<ทั้งของเราและของศัตรู และกับป้อมปืนที่เราสร้างมาครับ เวลาผมเล่น จะใช้ให้towerฝั่งเรา ยิงแรงคับ อึดขึ้นด้วย แต่เวลาดันครีป ใส่ให้ยูนิตรถยิงทีมเราน่ะ ยิงดีป้อมคู่ต่อสู้แทบพัง

สกิล4 กะจังหวะตอน5-5คับ เดินเนียนๆเข้าไปแล้วกดRเลย ยังกะสกิลงานวัดเลย สวยงาม+โหด มันจะลดเลือดฝ่ายตรงข้าม และเวลาเดินผ่านรั้วไฟฟ้าจะสโลว์อีกต่างหาก เน้นสกิลแน้ตอน5-5นะครับ ใจเย็นๆอย่าเพิ่งรีบกดใช้ กะให้คู่ต่อสู้อยู่กลางวงมากที่สุดและหลายๆตัวด้วย และก็บรึ้มมมมมมมมม

ส่วนไอเทม อย่างที่เรปบนบอกครับ ออกแวนการ์ด แต่เกมนี้มันจะเป็นรูปหมวกอัศวินเขียวๆ(ขี้เกียจจำชื่อ) เพราะช่วงแรกตัวเรานิ่มครับ สกิลก็ใช้ได้แค่ปาระเบิดสตัน รองเท้าผมออกขาเทียม เพราะเน้นเลือด(เปลี่ยนstatเป็นSTR)ไว้ก่อน แล้วยังได้ความเร็วในการโจมตีเพิ่มขึ้นด้วย เอาไว้เนียนในงานวัด(ไม้ตาย- -*) ได้2อย่างนี่แล้วก็พยายามเก็บเงินออกดาบน้ำแข็ง(Icebrand)เลยครับ แล้วไปผสมเป็นหมาป่าน้ำแข็ง(Frostwolf) แค่นี้ก็เทพแล้วคับ ยิงไว ยิงหนืด ยิงไกล ยิงแรง สตัน - -* แถมตอนท้ายเลือดเยอะสุดในสาย agi - -* ไม่ชนะก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว
ข้างบน
แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 4 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง